Yadda Ake Zama Jagoran Shirye-shiryen Injin CNC

Ga wadanda suka tsunduma cikininji, don inganta aikin su yana da mahimmanci don koyon shirye-shiryen injin CNC.Domin zama maigidan CNC (ajin yankan ƙarfe), yana ɗaukar aƙalla shekaru 6 daga kammala karatun jami'a.Dole ne ya kasance yana da duka matakin ka'idar injiniya da ƙwarewa mai amfani da kuma ikon yin amfani da babban ma'aikacin.

Da farko kuna buƙatar zama ƙwararren mai sana'a.

Injin CNCyana haɗa hakowa,niƙa, m, reaming, tapping da sauran matakai.Ilimin fasaha na mai sana'a yana da girma sosai.Shirin CNC tsari ne da ke amfani da yaren kwamfuta don shigar da tsarin.Tsari shine tushen shirye-shirye.Idan ba ku fahimci sana'ar ba, ba za ku iya kiran shi da shirye-shirye ba.

Ta hanyar nazari na dogon lokaci da tarawa, ana buƙatar cimma matakan fasaha da buƙatu masu zuwa:

1.Masana tare da tsarin da kuma tsarin halaye na hakowa, milling, m, nika da kuma planing inji.

2. Sanin aikin da aka sarrafakayan aiki.

3.Solid sani na asali ka'idar kayan aiki, Master da al'ada yankan adadin kayan aiki.

4.Familiar tare da ƙayyadaddun ƙayyadaddun tsari na kamfanin, jagororin da buƙatun gabaɗaya waɗanda za a iya cimma ta hanyoyi daban-daban, da hanyoyin aiwatar da sassa na al'ada.Madaidaicin amfani da kayan aiki da adadin lokutan aiki.

5.Tattara takamaiman adadin bayanai akan kayan aiki, kayan aikin injin, da injina.Musamman saba da tsarin kayan aiki don kayan aikin injin CNC.

6.Masanin zabi da kuma kula da coolant.

7. Samun fahimtar ma'anar nau'ikan aiki masu alaƙa.Misali: simintin gyare-gyare, sarrafa wutar lantarki, maganin zafi, da sauransu.

8. Samun tushe mai kyau.

9.Fahimtar abubuwan da ake buƙata na taro da kuma amfani da buƙatun sassa na inji.

10. Samun kyakkyawar tushe fasahar aunawa.

A lokaci guda, kuna buƙatar ƙware a cikin shirye-shiryen CNC da aikace-aikacen software na kwamfuta.

Kodayake akwai umarni da yawa na shirye-shirye, tsarin daban-daban suna kama da juna.Yawancin lokaci yana ɗaukar watanni 1-2 don zama sananne sosai.Software na shirye-shirye na atomatik ya ɗan fi rikitarwa kuma yana buƙatar koyo.Amma ga mutanen da ke da tushe mai kyau na CAD, ba shi da wahala.Bugu da ƙari, idan shirye-shiryen hannu ne, ya kamata a san tushe na joometry na nazari.A aikace, ma'auni don kyakkyawan shiri shine:

1. Mai sauƙin fahimta, shirya.

2.Ƙananan umarni a cikin sashin shirin, mafi kyau.Mai sauƙi, mai amfani, kuma abin dogara.

3.Sauki don daidaitawa.Zai fi kyau kada a canza shirin lokacin da ake buƙatar daidaita daidaiton mashin ɗin ɓangaren.Misali, idan kayan aikin ya ƙare, don daidaita shi, kawai canza tsayi da radius a cikin tebur ɗin kayan aiki.

4.Saukin aiki.Ya kamata a tattara shirye-shiryen bisa ga halayen aiki na kayan aikin injin, wanda ke da fa'ida don dubawa, dubawa, aunawa, aminci, da dai sauransu. Misali, a cikin sashi ɗaya, ana sarrafa abun ciki iri ɗaya daban a cikin cibiyar injin a tsaye kuma cibiyar injinan kwance a kwance, kuma tsarin tabbas ya bambanta.A cikin sarrafa injina, hanya mafi sauƙi ita ce hanya mafi kyau.


Lokacin aikawa: Janairu-07-2021